இந்திய சுதந்திர வரலாற்றில் இதுவரை காணாத தலைவர்களின் அறிய புகைப்படங்கள்..!!

காந்தியின் பிறந்த நாளான அக்டோபர் ௨ அன்று இந்தியாவில் காந்தி ஜெயந்தி, தேசிய விடுமுறை நாளாகவும், உலகம் முழுவதும் சர்வதேச அகிம்சை தினமாகவும் கொண்டாடப்படுகிறது. காந்தி பொதுவாக, முறையாக இல்லாவிட்டாலும், இந்தியாவில் தேசத் தந்தையாகக் கருதப்படுகிறார்.

ஜவஹர்லால் நேரு அவர்கள் 1930கள் மற்றும் 1940களில் இந்திய சுதந்திரப் போராட்டத்தின் முக்கிய தலைவராக இருந்தார், 1947ல் இந்தியா சுதந்திரம் அடைந்தவுடன் நேரு 17 ஆண்டுகள் நாட்டின் பிரதமராக இருந்தார்.

பூலன் தேவி “பண்டிட் குயின்” என்று பிரபலமாக அறியப்பட்டவர், சமாஜ்வாதி கட்சியைச் சேர்ந்த ஒரு இந்திய பெண் உரிமை ஆர்வலர், கொ ள்ளை க்காரர் மற்றும் அரசியல்வாதி ஆவார், பின்னர் அவர் பாராளுமன்ற உறுப்பினராக பணியாற்றினார்.

உத்தரப்பிரதேசத்தின் கிராமப்புறத்தில் ஒரு ஏழைக் குடும்பத்தில் பிறந்த தேவி, வறுமை, குழந்தைத் திருமணம் போன்றவற்றைச் ச கி த்துக்கொண்டு, கு ற்ற வாழ்க்கையைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு தவறான திருமணத்தை மேற்கொண்டார். தனது பெற்றோருடன் பல கருத்து வேறுபாடுகளை வளர்த்து, கணவனால் பல முறை பா லிய ல் பலா த்கா ரம் செய்யப்பட்டதால், டீனேஜ் தேவி தப்பி ஓடி கொ ள் ளை கும்பலில் சேர்ந்து தப்பிக்க முயன்றார். அந்த கும்பலில் அவள் ஒரே பெண், மற்றும் ஒரு கும்பல் உறுப்பினருடனான அவளது உறவு, சா தி வேறுபாடுகளுடன், கும்பல் உறுப்பினர்களிடையே து ப் பாக் கிச் ச ண்டை யை ஏற்படுத்தியது.

இதை போன்ற மேலும் பலரைப்பற்றி நீங்கள் தெரிந்துகொள்ளாத விஷயங்களை பற்றி நீங்கள் இந்த வீடியோவில் தெரிந்துகொ ள் ள லாம் இந்தியா வரலாற்றின் பற்றி மேலும் நீங்கள் தெரிந்துகொ ள் ள மிகவும் பயனுள்ள விடியோவாகவும் இருக்கும் இதோ அந்த வீடியோ காட்சி

Leave a Reply

Your email address will not be published.